Sahaj Sahitya

WWE Veer Mahaan- Who Is Veer Mahaan?

WWE Veer Mahaan– Who Is Veer Mahaan? કપાળ પર તિલક, ગળામાં રુદ્રાક્ષ અને જય શ્રી રામના ગમછા વાળા ‘વીર મહાન(Veer Mahaan)’ WWE કુસ્તીમાં ધૂમ મચાવી રહ્યો છે.

આ વીર મહાન(Veer Mahaan) કોણ છે ? તેની આપણ ને એક ભારતીય તરીકે ખબર હોવી જોઈએ. આજે હું તમને એના વિષે જણાવીશ. આજે વિશ્વમાં WWE  ખુબ લોકપ્રિય છે. WWEમાં આવતા રેસલર અંડરટેકર, કેન, જૉન સીના, ધ રૉક વગેરેના નામથી આપ પરિચિત છો. આ યાદીમાં હવે ભારત પણ દુર નથી. ભારત તરફથી ‘ધ ગ્રેટ ખલી’એ પણ WWEમાં ખળભળાટ મચાવ્યો હતો. ધ ગ્રેટ ખલી ઘણા લોકપ્રિય થયા હતા. હવે આ યાદીમાં વીર મહાન(WWE Veer Mahaan)નું નામ ઉમેરાયું છે.

Related Articles

તમે ધ ગ્રેટ ખલીનું નામ તો સાંભળ્યું જ હશે. જે રમતમાં તે માસ્ટર હતો, હવે તેમાં એક નવો ખેલાડી આવ્યો છે. નામ છે વીર મહાન(Veer Mahaan). તે તિલક, રુદ્રાક્ષની માળા અને કેસરી શાલ પહેરીને WWE રિંગમાં પ્રવેશ કરે છે. તે ભારતીય સંસ્કૃતિ સાથે એટલી બધી જોડાયેલી છે કે પહેલા નમસ્તે કરે છે અને પછી કુસ્તી કરે છે. તેના હાથ પર રામનું ટેટૂ છે અને તેની છાતી પર માતા લખેલું છે. ટેલેન્ટ એટલું છે કે 2014માં જ હોલીવુડે વીર મહાન પર ફિલ્મ પણ બનાવી છે.

કોણ છે આ વીર મહાન?( Who is Veer Mahan?)

Veer Mahaan

Name: Rinku Singh Rajput

Preferred Name: Veer Mahaan

Date Of Birth: Aug 8th 1988

Place Of Birth: Gopiganj, Uttar Pradesh, India

Nationality: IND

Gender: Male

Matches: 88 (0 Pay Per View)

Ring Name(S): Rinku, Rinku Singh, Veer, Veer Mahaan

વીર મહાનનું સાચું નામ રિંકુસિંહ રાજપૂત છે અને તેઓ ઉત્તર પ્રદેશના રવિદાસનગર જિલ્લાના ગોપીગંજમાં 8 ઑગસ્ટે જન્મ્યા હતા.

રીન્કુ સીંહ ઉત્તર પ્રદેશના ભદોહીના ગોપીગંજ નામના ગ્રામીણ ગામમાં એક ટ્રક ડ્રાઈવરનો પુત્ર ગરીબીમાં મોટો થયો હતો. સિંહ નવ ભાઈ-બહેનોમાંના એક હતા જે બધા પરિવારના એક રૂમના મકાનમાં રહેતા હતા.

Veer Mahaan

ઘરમાં વીજળી હતી પણ કૂવાના પાણી પર આધાર રાખ્યો હતો. સિંઘે બરછી ફેંકી અને નાના છોકરા તરીકે ક્રિકેટ રમી. તેઓ જુનિયર રાષ્ટ્રીય ભાલા ચંદ્રક વિજેતા હતા. સિંઘ લખનૌની ગુરુ ગોવિંદ સિંઘ સ્પોર્ટ્સ કોલેજના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થી છે.

2008માં રિંકુએ ધ મિલિયન ડૉલર આર્મ નામના ભારતીય રિયાલિટી શોમાં પણ ભાગ લીધો હતો. એ શોમાં ઝડપથી બેઝબૉલ ફેંકવાનારા ખેલાડીઓ સાથે ભાગ લીધો હતો. તે બેઝબૉલનો એક ટૅલેન્ટ શો હતો.

એ ટૅલેન્ટ શોમાં રિંકુસિંહને એમના ભાલાફેંકના અનુભવથી ઘણો ફાયદો થયો. એમ તો તે પહેલાં રિંકુસિંહ ક્યારેય બેઝબૉલ નહોતા રમ્યા, પરંતુ સશક્ત શરીર અને ગતિશીલતાના કારણે તેઓ ટૅલેન્ટ શો જીતી ગયા હતા.

રિંકુસિંહે એ શોમાં પ્રતિ કલાક 87 માઇલ એટલે કે 140 કિલોમીટરની ઝડપે બેઝબૉલ ફેંક્યો હતો અને પહેલા નંબરે રહ્યા હતા. આ કથાનક પર એક ફિલ્મ પણ બની છે.

એમણે જુદી જુદી બેઝબૉલ ટીમોમાં ભાગ લીધો. છેવટે પીટર્સબર્ગ પાઇરેટ્સની સાથે એમણે કરાર કર્યો અને તેઓ સફળ થયા.

રિંકુસિંહ રાજપૂત વ્યાવસાયિક અમેરિકન બેઝબૉલ ટીમમાં રમનારા પહેલા ભારતીય ખેલાડી પણ બની ગયા.

WWE Veer Mahaan Professional wrestling career

14 જાન્યુઆરી 2018ના રોજ, સિંઘે WWE સાથે કરાર કર્યો. 31 મે 2018 ના રોજ, તેણે ટામ્પામાં NXT લાઇવ ઇવેન્ટમાં તેની ઇન-રિંગ ડેબ્યૂ કરી, કેસિઅસ ઓહ્નો સામે હાર્યા. 21 માર્ચ 2019ના રોજ, તેનું સંચાલન રોબર્ટ સ્ટ્રોસ દ્વારા NXT લાઈવ ઈવેન્ટ્સ પર થવાનું શરૂ થયું.

ભારતીય ખેલાડી સૌરવ ગુર્જરની સાથે મળીને એમણે ‘ધ ઇન્ડસ શેર’ નામની ટીમ બનાવી. બંનેએ સાથે મળીને WWE NXTમાં ભાગ લીધો. આરંભના સમયે રિંકુસિંહ પોતાના જન્મના નામ રિંકુથી જ WWEમાં ચર્ચામાં હતા.

એમની ટીમમાં જિંદર મહાલ નામના અન્ય એક સભ્ય જોડાઈ ગયા. તે સમયે રિંકુસિંહે વીર નામ ધારણ કરી લીધું અને એ નામથી જ તેમણે ઘણા શોમાં ભાગ લીધો.

NXT ના 25 માર્ચ 2020ના એપિસોડ પર, સિંહ, સૌરવ ગુર્જર અને મેનેજર માલ્કમ બિવેન્સે NXT ટેગ ટીમ ચેમ્પિયન મેટ રિડલ પર હુમલો કરીને ટેલિવિઝન પર પ્રવેશ કર્યો. પછીના અઠવાડિયે, બિવેન્સે તેમનો પરિચય રિંકુ અને સૌરવ (તેમના છેલ્લા નામ છોડીને) તરીકે કરાવ્યો જ્યારે તેમની ટીમનું નામ ઇન્ડસ શેર (એટલે ​​કે ભારતીય વાઘ) (સામૂહિક રીતે બિવેન્સ એન્ટરપ્રાઇઝ તરીકે ઓળખાય છે) હોવાનું જાહેર કર્યું.

પછીના અઠવાડિયે, સિંધુ શેરે તેમની પ્રથમ મેચમાં એવર-રાઇઝને હરાવ્યું. પછી તેઓએ માઇક રીડ અને મિકી ડેલબ્રેની ટેગ ટીમને હરાવ્યું. પછી, તેઓએ ઓની લોર્કન અને ડેની બર્ચને ચેતવણી આપી.

વીર, શૉકી અને જિંદરની બનેલી ટીમ સળંગ 12 સ્પર્ધા જીતી. ઘણાં બધાં કારણોને લીધે આખરે 2021માં વીર પોતાની એ ટીમમાંથી છૂટા પડી ગયા. એમણે સ્વતંત્ર રેસલર તરીકે WWE રૉની સાથે કરાર કર્યો. આ વખતે એમણે પોતાનું નામ વીર મહાન રાખ્યું. WWE Veer Mahaan.

વીર મહાનના સશક્ત શરીર વિશે અગાઉ જણાવી ચૂક્યા છીએ. એમની ઊંચાઈ 6 ફૂટ 4 ઇંચ અને વજન 125 કિલો છે.

WWEના શોમાં વીર મહાન અદ્દલ ભારતીય સ્ટાઇલમાં જોવા મળે છે. એમના ભુજાઓ સુધી પહોંચતા વાળ, કાળી આંખો, લાંબી દાઢી અને માથા પર લાગેલા ચંદન સાથેનું એમનું વ્યક્તિત્વ વધારે ભવ્ય દેખાય છે.

એની સાથે જ, એમના લૂકની સૌથી ખાસ વાત કપાળ પરનું પારંપરિક ભારતીય ત્રિપુંડ (ચંદન) છે. એમના જૂના સાથી સૌરવ ગુર્જર પણ એમની જેમ જ માથે ચંદન લગાવતા હતા.

WWE Veer Mahaan: વીર મહાનની છાતી પર મોટા અક્ષરોમાં ‘मां’ લખેલું છે, જે સૌ કોઈનું ધ્યાન પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે. તેઓ ગળામાં રુદ્રાક્ષની માળા અને કાળું કપડું પહેરે છે. આ લૂકમાં તેઓ અલગ જ દેખાઈ આવે છે.

Film

સિંઘ અને પટેલની વાર્તા વોલ્ટ ડિઝની પિક્ચર્સની સ્પોર્ટ્સ ફિલ્મ મિલિયન ડોલર આર્મનો આધાર છે, જેમાં સિંઘની ભૂમિકા સૂરજ શર્મા દ્વારા કરવામાં આવી હતી. 2009માં, કોલંબિયા પિક્ચર્સે સિંઘ અને પટેલની વાર્તાના સ્ક્રીન અધિકારો ખરીદ્યા હતા. પ્રોજેક્ટ અટકી ગયો અને આખરે નિર્માતા જો રોથ અને માર્ક સિઆર્ડીએ વોલ્ટ ડિઝની પિક્ચર્સમાં ફિલ્મ સેટ કરી. મિલિયન ડોલર આર્મ હસ્તગત કર્યા પછી, ડિઝનીએ ટોમ મેકકાર્થીને ફિલ્મ લખવા માટે રાખ્યા. જોન હેમે જે.બી. બર્નસ્ટેઇનની ભૂમિકા ભજવી હતી.

ઉપરોક્ત આર્ટીકલની વિગતો વિકિપીડિયા અને તેમના Twitter પરથી લીધેલ છે.

 

See also  તમને શું લાગે, રણવીરસિંઘ ગુજરાતી છે!!!

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button

Adblock Detected

Your Browser Is Ad Blocker on. So please disable for Better Result